मार्केट यार्डातील आडत्यांना 100 ते 125 कोटींचा गंडा, बाजार समितीच्या माजी संचालकाकडून फसवणूक

मार्केट यार्डातील आडत्यांना 100 ते 125 कोटींचा गंडा,  बाजार समितीच्या माजी संचालकाकडून फसवणूक

आमच्याकडे आर्थिक गुंतवणूक करा, तुम्हाला जादा परतावा देऊ असे सांगून मार्केट यार्डातील छोटय़ा-मोठय़ा शेकडो आडतदार, व्यापाऱयांची 125 कोटी रुपयांची फसवणूक केली आहे. पुणे बाजार समितीचे माजी संचालक अनिल देवढे यांच्यासह अन्य दोघांनी ही फसवणूक केल्याचा आरोप गुंतवणूकदारांनी पत्रकार परिषदेत केला.

अनिल देवढे हे मार्केटयार्डातील मोठे आडतदार आहेत. कृषी उत्पन्न बाजार समितीत ते संचालकही होते. त्यांनी मार्केटयार्डातील छोटय़ा-मोठय़ा आडतदारांना जादा परताव्याचे आमिष दाखवून गेल्या चार ते पाच वर्षांत त्यांनी 100 ते 125 कोटी रुपये जमा केले. सुरुवातीला चांगला परतावा दिला. मात्र, वर्षभरानंतर देवढे यांच्याकडे मोबदल्याची मागणी केली असता, त्यांनी आज देतो, उद्या देतो असे म्हणून पैसे देणे टाळले. प्रत्येक आडत्याला वेगवेगळी कारणे देण्यास व दमबाजी केल्याचे आडत्यांनी सांगितले.

अनिल देवढे हे मिसिंग असल्याची तक्रार त्यांच्या कुटुंबीयांनी मार्केटयार्ड पोलीस्टेशनमध्ये दाखल केली. ही गोष्ट संशयास्पद वाटल्याने गुंतवणूकदार आडतदार मार्केटयार्ड पोलीस स्टेशनमध्ये फसवणुकीसंदर्भात तक्रार दाखल करण्यासाठी गेले. मात्र, पोलिसांकडून कोणतीही दखल घेतली गेली नसल्याचे राजशेखर पाटील यांनी सांगितले.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

राज्यात कोरोनासदृश्य स्थिती, काळजी घेण्याचे आरोग्यमंत्र्याचे आदेश राज्यात कोरोनासदृश्य स्थिती, काळजी घेण्याचे आरोग्यमंत्र्याचे आदेश
सिंगापूर आणि हाँगकाँग इतर देशात कोरोनाच्या केसेस पुन्हा आढळल्या आहेत. आता राज्यातही सावधानता बाळगण्याची सूचना जारी झाल्या आहेत. कोरोनामुळे २५७...
जनतेला 35 लाख घरांची लॉटरी; नवीन गृहनिर्माण धोरणाला मंत्रिमंडळाची मंजूरी, दोन नवीन धरणं नवी मुंबईची तहान भागवणार, महत्त्वाचे निर्णय काय?
सलमान खानची आई आणि सावत्र आई यांच्यात वयाचं अंतर किती?
दातांच्या समस्येचा रामबाण उपाय म्हणजे दंतकांती, दुसऱ्या टूथपेस्टपेक्षा फायदेशीर का ?
भारतातील वेगवेगळ्या राज्यांमध्ये आंबा खाण्याच्या ‘या’ आहेत अनोख्या पद्धती
मुंबईकरांची की कंत्राटदारांची, सरकार कोणाची सेवा करत आहे? आदित्य ठाकरे यांचा सवाल
जूनमध्ये भटकंतीसाठी राजस्थानमधील ही ठिकाणे आहेत सर्वात बेस्ट