पुणेकर वीजग्राहकांना अदानींचा ‘शॉक’, टीओडी मीटरमुळे दुप्पट बिल; महावितरणचे हात वर

पुणेकर वीजग्राहकांना अदानींचा ‘शॉक’, टीओडी मीटरमुळे दुप्पट बिल; महावितरणचे हात वर

पुणे शहरात महावितरणकडून गेल्या काही दिवसांपासून ग्राहकांच्या परवानगीशिवाय सक्तीने टी.ओ.डी. वीजमीटर बसविण्याचे काम सुरू आहे. मात्र, या नवीन वीजमीटरमुळे वीजबिले दुप्पट येऊ लागली आहेत. याबाबत महावितरणला विचारणा केल्यानंतर महावितरण अदानी कंपनीकडे बोट दाखवत आहे.

महावितरणकडून वीजग्राहकांना टीओडी (टाइम ऑफ डे) वीजमीटर मोफत बसविले जात आहेत. पुणे परिमंडलात आतापर्यंत वेगवेगळ्या प्रकारच्या 4 लाखांहून अधिक ग्राहकांना वीजमीटर बसविण्यात आले आहेत. हे मीटर बसवण्याचे कंत्राट विविध कंपन्यांना विभागून दिले असून, महाराष्ट्र राज्य वीज वितरण कंपनी लिमिटेडने स्मार्ट मीटर बसवण्यासाठी मागवलेल्या सहा निविदा पैकी दोन अदानी समूहाने मिळवल्या आहेत. पुण्यात अनेक ठिकाणी अदानींच्या पंपनीचे लोक परस्पर मीटर बसवून जात आहेत. मात्र, हे नवीन वीजमीटर बसविण्यामुळे वीजग्राहकांची डोकेदुखी वाढल्याचे दिसून आले आहे. जुन्या वीजमीटरच्या बिलाच्या तुलनेने नवीन मीटर बसवल्यानंतर दुप्पट ते तिप्पट बिल येत आहे.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

Skin Care – तुमच्या त्वचेच्या सौंदर्याचे रहस्य दडलंय या फुलामध्ये, वाचा Skin Care – तुमच्या त्वचेच्या सौंदर्याचे रहस्य दडलंय या फुलामध्ये, वाचा
झेंडू हे एक असे फूल आहे जे प्रत्येक शुभ कार्यासाठी वापरले जाते. मुख्य म्हणजे झेंडूचे फूल हे बारमाही उपलब्ध असते....
मी नैराश्यग्रस्त असताना हिंदुस्थानात परतले, माझे डोके भिंतीवर आपटावे असे सतत वाटायचे! शिल्पा शिरोडकर
हिंदुस्थानी जोडप्याचा अमेरिकेत कोट्यवधींचा घोटाळा, 100हून अधिक लोकांना लावला चुना
शाळकरी मुलीच्या गळ्याला चाकू लावला, एकतर्फी प्रेमातून माथेफिरू कृत्य
ऑनलाईन बेटिंग अ‍ॅप्सचे प्रमोशन; प्रकाश राज, राणा दग्गुबत्ती यांच्यासह चौघांना ईडीचे समन्स
दिल्लीत राजकीय हालचालींना वेग, सप्टेंबर महिन्यात पर्यंत मोठे बदल होण्याची शक्यता
मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस कुठला युती धर्म पाळत आहेत? माणिकराव कोकाटे प्रकरणी आदित्य ठाकरे यांचा सवाल