मायावतींनी आकाश आनंद यांना मुख्य राष्ट्रीय समन्वयक म्हणून केलं नियुक्त, आधी पक्षातून केली होती हकालपट्टी

मायावतींनी आकाश आनंद यांना मुख्य राष्ट्रीय समन्वयक म्हणून केलं नियुक्त, आधी पक्षातून केली होती हकालपट्टी

बसपा अध्यक्षा मायावती यांनी पुन्हा एकदा त्यांचा पुतण्या आकाश आनंद यांच्यावर मोठी जबाबदारी सोपवली आहे. आकाश यांना मुख्य राष्ट्रीय समन्वयक म्हणून नियुक्त करण्यात आले आहे. हे पक्षात दुसऱ्या क्रमांकाचे स्थान आहे. म्हणजेच मायावतींनंतर आता आकाश हे पक्षात मोठ्या पदावर आहेत. आकाश यांना आतापर्यंतचे सर्वात मोठे पद देण्यात आले आहे. पक्षाने पहिल्यांदाच मुख्य राष्ट्रीय समन्वयक पद निर्माण केले आहे. याआधी आकाश हे राष्ट्रीय समन्वयक होते.

दरम्यान, 16 महिन्यांत मायावतींनी आकाश आनंद यांना दोनदा राष्ट्रीय समन्वयक आणि उत्तराधिकारी बनवले होते. पण दोन्ही वेळा त्यांना पदावरून काढून टाकण्यात आले. आकाश यांना 3 मार्च रोजी पक्षातून काढून टाकण्यात आले होते. 40 दिवसांनंतर जाहीरपणे माफी मागितल्यानंतर मायावतींनी त्यांना पुन्हा पक्षात घेतले. तेव्हापासून त्यांना पक्षात मोठे पद मिळण्याची शक्यता वर्तवण्यात येत होती. यानंतर आज आकाश यांना मुख्य राष्ट्रीय समन्वयक म्हणून नियुक्त करण्यात आले.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List