पंढरपूर तीर्थक्षेत्र आहे, कॉरिडॉर करून पर्यटनस्थळ बनवू नका; ऍड. जगदीश शेट्टी यांची मागणी

पंढरपूर तीर्थक्षेत्र आहे, कॉरिडॉर करून पर्यटनस्थळ बनवू नका; ऍड. जगदीश शेट्टी यांची मागणी

पंढरपूर हे एक महत्त्वाचे तीर्थक्षेत्र आहे, त्याला कॉरिडॉर करून पर्यटनस्थळ बनवू नका, येथील श्री विठ्ठल-रुक्मिणी मंदिर सरकारमुक्त करा, अशी मागणी सर्वोच्च न्यायालयातील वकील व डॉ. सुब्रमण्यम स्वामी यांचे सहकारी ऍड. जगदीश शेट्टी यांनी केली.

पंढरपूरमध्ये तीर्थक्षेत्र बचाव कॉरिडॉर विरोधी कृती समितीच्या वतीने एकनाथ भवन येथे रविवारी (दि. 14) सायंकाळी कॉरिडॉर विरोधात मार्गदर्शन करण्यासाठी राज्य सभेचे खासदार डॉ. सुब्रमण्यम स्वामी यांची टीम आली होती. यावेळी सुप्रसिद्ध विधीज्ञ जगदीश शेट्टी हे बोलत होते. यावेळी विनोद रानवल, आदित्य कुमार, धीरज राघवन, पंढरपूर येथील ऍड. धनंजय रानडे, आशुतोष बडवे, आदित्य फत्तेपूरकर, अभय इचगावकर, वीरेंद्र उत्पात, रामकृष्ण महाराज वीर आदी उपस्थित होते.

जगदीश शेट्टी म्हणाले, कॉरिडॉरचे संकट दूर करण्यासाठी संघटित व्हा, घाबरून जाऊ नका, जास्त काळजी करू नका, आपण जिंकू शकतो, कोणत्याही आंदोलनात दिशाभूल केली जाऊ शकते, फूट पाडण्याचा प्रयत्न केला जातो. संघटित राहून लढा दिल्यास आपण सरकार विरोधातदेखील जिंकू शकतो, याचप्रमाणे श्री विठ्ठल-रुक्मिणी मंदिरदेखील सरकारच्या ताब्यातून मुक्त करू शकतो, कोणतेही सरकार पारंपरिक व धार्मिक अधिकारी हिरावून घेऊ शकत नाही. डॉ सुब्रमण्यम स्वामी यांनी तामिळनाडू येथील नटराज मंदिर मुक्त केले आहे तसेच उत्तराखंड येथील 51 मंदिरे सरकारच्या ताब्यातून मूळ पुजाऱ्यांच्या ताब्यात दिली आहेत.

वाराणसी, अयोध्या येथील कॉरिडॉर झाला; पण तिथे भाजप उमेदवार पडले आहेत. आज संपूर्ण जग हे हिंदूंच्या विरोधात आहे; पण हार मानू नका, लढलो तर यश निश्चितच आहे, असे त्यांनी सांगितले.

यावेळी ऍड. धनंजय रानडे यांनीही मार्गदर्शन केले. प्रास्ताविक अभयसिंहराजे इचगावकर यांनी केले. सूत्रसंचालन रामकृष्ण महाराज वीर यांनी, तर आभार डॉ. प्राजक्ता बेणारे यांनी मानले.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Related Posts

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई
शहरातील अनेक खासगी दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांवर ‘पोलिस’ असा मजकूर, पोलिस विभागाशी संबंधित लोगो किंवा विविध चिन्हे लावल्याचे निदर्शनास येत...
चाकण-तळेगाव उद्योगांना मोठा दिलासा
भोसरी येथील विजयदुर्ग 'क' क्षेत्रीय कार्यालयात ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
स्वातंत्र्य दिनानिमित्त भक्ती-शक्ती येथे राष्ट्रभक्तीचा जागर
गुरुवर्य अकॅडमी स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
चऱ्होलीच्या अ‍ॅपेक्स स्कूल अ‍ॅण्ड ज्युनियर कॉलेजमध्ये स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
एसपीजी इंटरनॅशनल पब्लिक स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्य दिन उत्साहात साजरा;