Breaking – कॅनडामधील खलिस्तानींकडून हिंदुस्थानी वाणिज्य दूतावास ताब्यात घेण्याची धमकी
कॅनडामध्ये खलिस्तानी समर्थकांकडून होणारा हिंसाचार पुन्हा एकदा वाढण्याच्या वाटेवर आहे. शिख फॉर जस्टिस (एसएफजे) संघटना हिंदुस्थानविरुद्ध कट रचत आहे. अहवालांनुसार, एसएफजेने व्हँकूवरमधील हिंदुस्थानी वाणिज्य दूतावास ताब्यात घेण्याची धमकी दिली आहे. त्यांनी हिंदुस्थानींना या भागात प्रवेश करण्यासही मनाई केली आहे. परंतु यावर मात्र कॅनेडियन किंवा हिंदुस्थानी सरकारकडून अद्याप कोणतेही निवेदन जारी केलेले नाही.
हिंदुस्थान आणि कॅनडामधील चर्चा अलीकडेच पुन्हा सुरू झाली आहे आणि खलिस्तानी संघटना यावर नाराज आहेत. टाईम्स ऑफ इंडियामधील वृत्तानुसार, त्यांनी व्हँकूवरमधील हिंदुस्थानी वाणिज्य दूतावासाला घेराव घालण्याची धमकी दिली आहे. या फुटीरतावादी संघटनेने येत्या गुरुवारी (१८ सप्टेंबर) दूतावास ताब्यात घेण्याचे म्हटले आहे. एसएफजेने हिंदुस्थानी आणि कॅनेडियन नागरिकांना दूतावास परिसरापासून दूर राहण्याचा इशारा दिला आहे.
सविस्तर वृत्त लवकरच..
About The Author

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे.
Comment List