श्रीगोंद्यातील जवानाचा मृतदेह कोलकात्यात रेल्वेमार्गाशेजारी आढळला

श्रीगोंद्यातील जवानाचा मृतदेह कोलकात्यात रेल्वेमार्गाशेजारी आढळला

सुट्टीसाठी गावी येत असलेल्या श्रीगोंदा तालुक्यातील घुटेवाडी येथील लष्करी जवानाचा मृतदेह कोलकात्यातील खरगपूर परिसरात रेल्वेमार्गाशेजारी आढळून आला. हा अपघात आहे की घातपात, याचा शोध सैन्य दलाचे पथक व पश्चिम बंगाल पोलीस घेत आहेत.

ज्ञानदेव सुखदेव अंभोरे (वय 37, रा. घुटेवाडी, ता. श्रीगोंदा) असे जवानाचे नाव आहे. ते 15 जुलै रोजी रात्री अहिल्यानगरकडे येण्यासाठी निघाले होते. त्यानंतर त्यांचा संपर्क तुटला होता. त्यानंतर थेट आठव्या दिवशी 22 जुलैला सायंकाळी त्यांचा मृतदेह आढळून आला.

जवान ज्ञानदेव अंभोरे हे कोलकाता येथील लष्करी तळावर पायोनियर आर्मी युनिट-1803मध्ये हवालदार या पदावर नियुक्तीस होते. जवान ज्ञानदेव हे सन 2004मध्ये सैन्य दलात भरती झाले होते. त्यांनी जवळपास 21 वर्षे देशसेवा केली आहे. एक-दोन वर्षांत ते निवृत्त होणार होते. 15 जुलै रोजी ते सुट्टी घेऊन गावी येण्यास निघाले होते. रात्री 9च्या सुमारास त्यांनी पत्नीला फोन करून आपण हावडा रेल्वे स्टेशनवर असल्याचे सांगितले होते. त्यानंतर 16 जुलैला त्यांच्या पत्नीने त्यांना मोबाईलवर संपर्क केला. मात्र, त्यांनी दिवसभर फोन उचलला नाही. 17 जुलैला फोन बंद लागला. अनेकदा फोन करूनही संपर्क न झाल्याने त्यांच्या कुटुंबीयांनी कोलकाता येथील त्यांच्या युनिटच्या कार्यालयात फोन करून माहिती दिली.

सैन्य दलाच्या जवानांनी त्यांचा शोध सुरू करीत कुटुंबीयांना कोलकात्याला बोलावून घेतले. अहिल्यानगरहून त्यांचे बंधू व इतर नातेवाईक कोलकात्याला गेले. शोधमोहीम राबवीत असताना या कालावधीत त्या परिसरात झालेल्या रेल्वे अपघातांतील बेवारस मृतदेह कुटुंबीयांना दाखविण्यात आले. त्यातील कोलकात्याच्या पुढे खरगपूर परिसरात 16 जुलै रोजी सकाळी आढळून आलेला मृतदेह ज्ञानदेव अंभोरे यांचाच असल्याचे 22 जुलै रोजी सायंकाळी निदर्शनास आले.

त्यानंतर तेथील सायबर पोलिसांनी अंभोरे यांच्या मोबाईलचे शेवटचे लोकेशन तपासले असता, ते महाराष्ट्रात आढळले. तसेच पुणे रेल्वे स्थानकात हावडा ते पुणे आलेल्या ‘आझाद हिंद एक्स्प्रेस’मध्ये एक बॅग बेवारस अवस्थेत आढळली. ती बॅग जवान अंभोरे यांचीच असल्याचे समोर आले. मात्र, त्यांच्याजवळ असलेली दुसरी बॅग, ज्यात त्यांचे ओळखपत्र व इतर कागदपत्रे होती, ती गायब झाली आहे. अंभोरे यांचा रेल्वेगाडीतून पडून अपघात झाला की लुटीच्या उद्देशाने त्यांना कोणी रेल्वेगाडीतून खाली ढकलले, याचा शोध सैन्य दलाचे पथक व पश्चिम बंगाल पोलीस घेत आहेत.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

हाडात जमलेले युरिक एसिड असे बाहेर काढा, हे 4 उपाय नक्की आजमावा हाडात जमलेले युरिक एसिड असे बाहेर काढा, हे 4 उपाय नक्की आजमावा
आजकाल चुकीचा आहार आणि वाईट लाईफस्टाईलने युरिक एसिडच्या समस्या वेगाने वाढत आहे. वाढत्या वयानुसार युरिक एसिडची समस्या सर्वसामान्य मानली जाते....
कारवाई केली नाही तर कोडगेपणा तयार होईल; वादग्रस्त मंत्री, आमदारांवरून मुख्यमंत्री फडणवीसांनी अजित पवार, मिंध्यांचे कान टोचले!
माघी गणपतीच्या विसर्जनाला परवानगी द्या, सार्वजनिक गणेशोत्सव समन्वय समितीची मागणी
Thailand-Cambodia Conflict – थायलंडकडून 8 सीमावर्ती जिल्ह्यांमध्ये मार्शल लॉ लागू, कंबोडियाविरुद्धचे युद्ध भडकले
Nagar News – महाराष्ट्राची वाटलाच अधोगतीकडे, बाळासाहेब थोरात यांची राज्य सरकारवर टीका
Nagar News – किरण काळे यांना न्यायालयीन कोठडी
महायुती सरकारने शिवभोजन थाळी विकणाऱ्यांवरच आणली उपासमारीची वेळ, 3 महिन्याचे अनुदान थकवले