भाजप आमदार रणधीर सावरकर यांच्याशी संबंधित सूतगिरणीला 36 कोटी रुपयांचा निधी, तरतूद नसतानाही ‘विशेष’ मंजुरी

भाजप आमदार रणधीर सावरकर यांच्याशी संबंधित सूतगिरणीला 36 कोटी रुपयांचा निधी, तरतूद नसतानाही ‘विशेष’ मंजुरी

विदर्भातील अकोला जिल्ह्यातील नीलकंठ सहकारी सूत गिरणीसाठी राज्य सरकारने 36.4 कोटी रुपयांच्या भागभांडवलाला मंजुरी दिली आहे. या गिरणीचे उपाध्यक्ष भाजप आमदार रणधीर सावरकर आहेत. या निर्णयाला राज्याच्या अर्थ व नियोजन विभागाने हरकती घेतल्या होत्या. तरीही मंत्रिमंडळाने या निर्णयाला ‘विशेष प्रकरण’ म्हणून मंजुरी दिली आहे. ‘टाईम्स ऑफ इंडिया’ने याबाबात वृत्त दिले आहे.

रणधीर सावरकर हे अकोला पूर्व मतदारसंघाचे आमदार असून ही त्यांची तिसरी टर्म आहे. सावरकर विधानसभेत भाजप पक्षाचे मुख्य प्रतोद आहेत. नीलकंठ सहकारी सूत गिरणी 1965 मध्ये सुरू झाली होती. पण 2008 मध्ये ती बंद झाली होती. गिरणी व्यवस्थापनाने गिरणी पुन्हा सुरू करण्यासाठी आर्थिक मदतीची मागणी केली होती.

राज्य सरकारकडे बंद पडलेल्या गिरण्यांना मदत करण्याचे धोरण नाही. धोरणानुसार मदत फक्त नव्याने सुरू होणाऱ्या गिरण्यांसाठी भागभांडवलाच्या स्वरुपात दिली जाते. मंत्रिमंडळासमोर आलेल्या प्रस्तावावर आक्षेप नोंदवताना नियोजन विभागाने राज्याच्या वस्त्रोद्योग धोरणात बंद गिरण्यांना आर्थिक मदत देण्याची तरतूदच नसल्याचे नमूद केले. तर बंद गिरणीसाठी अपवाद म्हणून भागभांडवल देणे चुकीचा पायंडा पाडेल आणि अशा अनेक गिरण्या त्यानंतर अशा प्रकारच्या मागण्या करतील, असे अर्थ विभागाने म्हटले आहे.

2008 मध्ये काही वादांमुळे गिरणी बंद झाली होती. त्यानंतर सरकारी भागभांडवलाशिवाय गिरणी पुन्हा सुरू करणे कठीण होते. कारण या भागभांडवलामुळे बँकांकडून कर्ज मिळवणे सोपे होते, अशी प्रतिक्रिया आमदार रणधीर सावरकर यांनी दिली. तसेच गिरणीकडे 150 एकर जमीन असूनही व्यवस्थापनाने ही मौल्यवान संपत्ती विकून गिरणी सुरू करण्याचा विचार केला नाही आणि निधी मिळवण्याचे अन्य पर्याय शोधले, असेही सावरकर म्हणाले. सध्या राज्यातील मोठ्या प्रमाणावर कापूस कोईंबतूर येथील सूतगिरण्यांकडे जातो. हा कापूस राज्यातील सूतगिरण्यांमध्ये प्रक्रियेत आला तर, निर्माण होणारा महसूल राज्यातच राहील, असा विश्वास सावरकर यांनी व्यक्त केला.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

तुम्ही प्रेग्नंट असाल तर या 5 गोष्टी कधीही करू नका; हानी पोहोचवू शकते तुम्ही प्रेग्नंट असाल तर या 5 गोष्टी कधीही करू नका; हानी पोहोचवू शकते
महिलांना त्यांच्या प्रेग्नसीच्या काळात अनेक गोष्टींची काळजी घ्यावी लागते. आराम, आहार हे तर गरजेच असतच पण सोबतच काही गोष्टी टाळायच्याही...
पंतप्रधान मोदींच्या फिटनेसचे रहस्य ही खास भाजी; जी प्रत्येकाच्या घरात बनते, म्हणून वयाच्या 75 व्या वर्षीही इतके तंदुरुस्त
रेती वाहून नेणाऱ्या ट्रकची कारला धडक, अपघातात एकाच कुटुंबातील सात जणांचा मृत्यू
केरळमध्ये हाय अलर्ट, ‘मेंदू खाणाऱ्या अमिबा’ने घेतला 19 जणांचा जीव
जम्मू-कश्मीर आपलंच असेल! पहलगाम हल्ल्याच्या कटातील सूत्रधाराची हिंदुस्थानला धमकी
Asia Cup 2025 – UAE सोबत खेळण्यास नकार, पाकिस्तान आशिया चषकातून बाहेर!
Ratnagiri News – साडवलीतील बिबट्या अखेर अडकला वनविभागाच्या जाळ्यात, मोठ्या शिताफीने घेतलं ताब्यात