जिल्हाधिकाऱ्यांच्या आदेशाची होळी, वाठार ग्रामपंचायतीसमोर 15 ऑगस्टपासून साखळी उपोषण 

जिल्हाधिकाऱ्यांच्या आदेशाची होळी, वाठार ग्रामपंचायतीसमोर 15 ऑगस्टपासून साखळी उपोषण 

वठार तर्फे वडगाव (ता. हातकणंगले) येथील ग्रामपंचायतीला विश्वासात न घेता जिल्हाधिकाऱ्यांनी श्री. बाळासाहेब माने शिक्षण प्रसारक मंडळास साडेसात एकर जमीन दिल्याचा आरोप करीत ग्रामस्थांनी शासनाच्या या आदेशाची होळी केली. याप्रकरणी ग्रामपंचायतीसमोर 15 ऑगस्टपासून साखळी उपोषण करण्याचा निर्णय घेण्यात आला.

वठार तर्फे वडगावच्या गट नं. 113 ‘ब’मधील सुमारे 33 आर क्षेत्र मालकी हक्काने, तर क्रीडांगणासाठी सुमारे दोन हेक्टर 66 आर 30 वर्षे भाडेपट्ट्याने अशी सुमारे साडेसात एकर जमीन जिल्हाधिकारी यांनी अंबपच्या श्री. बाळासाहेब माने शिक्षण प्रसारक मंडळास दिली आहे. गावच्या विकासपूर्ण उपक्रमासाठी ग्रामपंचायतीने मागणी केली असूनही ही जागा संस्थेला देण्यात आली. याविरोधात ग्रामस्थांनी गाव बंद ठेवत मोर्चा काढून शासनाच्या या आदेशाची होळी केली. मोर्चाचे नेतृत्व सरपंच सचिन कांबळे, वारणा दूध संघांचे संचालक महेंद्र शिंदे, युवासेनेचे संदीप दबडे, दलित महासंघाचे जिल्हाध्यक्ष बाबासाहेब दबडे आदींनी केले.

जिल्हाधिकाऱ्यांनी गावच्या विकासासाठी जमीन न ठेवता व्यावसायिक संस्थेला दिलेल्या जमिनीचा अन्यायकारक आदेश रद्द करावा. आदेश रद्द करून गट नं. 113 ‘ब’चे संपूर्ण क्षेत्र पुन्हा पूर्ववत गायरान घोषित करून ग्रामपंचायतीच्या ताब्यात देण्यात यावे. सर्व कागदपत्रांची कसून चौकशी करून अतिक्रमणधारक म्हणून नोंद असणऱ्या संस्थेवर, तसेच या प्रकरणास जबाबदार अधिकारी व कर्मचाऱ्यांचा तपास करून कायदेशीर कारवाई करावी, अशी मागणी करण्यात आली.

यावेळी उपसरपंच अश्विनी कुंभार, सदस्य सुहास पाटील, महेश कुंभार, सचिन कुंभार, रेश्मा शिंदे, रुखसाना नदाफ, नानासाहेब मस्के, राजहंस भूजिंगे, नाना कुंभार, शरद सांभारे, संतोष वाठारकर, अनिल दबडे, संदीप पाटील, मोहसीन पोवाळे, बी. एस. पाटील, अजय मस्के उपस्थित होते.

सर्वकाही कायदेशीर पद्धतीने झालेय – विजयसिंह माने

याबाबत बाळासाहेब माने शिक्षण प्रसारक मंडळाचे अध्यक्ष विजयसिंह माने यांच्याशी संपर्क साधला असता, ते म्हणाले, ‘जिल्हाधिकारी यांनी शैक्षणिक संस्थेसाठी काही जमीन भाडेपट्टय़ाने व काही जमीन मालकीहक्काने दिली आहे. हे सर्व पूर्णपणे कायदेशीर पद्धतीने झाले आहे. केवळ व्यक्तिगत आकसापोटी काहीजण हा प्रकार घडवून आणत आहेत. चुकीच्या पद्धतीचा व्यवहार असेल तर कायदेशीर मार्गाने जाण्यास आमची कोणतीही हरकत नाही,’ असेही ते म्हणाले.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Related Posts

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई
शहरातील अनेक खासगी दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांवर ‘पोलिस’ असा मजकूर, पोलिस विभागाशी संबंधित लोगो किंवा विविध चिन्हे लावल्याचे निदर्शनास येत...
चाकण-तळेगाव उद्योगांना मोठा दिलासा
भोसरी येथील विजयदुर्ग 'क' क्षेत्रीय कार्यालयात ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
स्वातंत्र्य दिनानिमित्त भक्ती-शक्ती येथे राष्ट्रभक्तीचा जागर
गुरुवर्य अकॅडमी स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
चऱ्होलीच्या अ‍ॅपेक्स स्कूल अ‍ॅण्ड ज्युनियर कॉलेजमध्ये स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
एसपीजी इंटरनॅशनल पब्लिक स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्य दिन उत्साहात साजरा;