मी स्वतःहून पक्ष सोडला नाही, तर देवेंद्र फडणवीस यांनी… राष्ट्रवादीचे आमदार प्रताप पाटील चिखलीकरांचा तो मोठा गौप्यस्फोट

मी स्वतःहून पक्ष सोडला नाही, तर देवेंद्र फडणवीस यांनी… राष्ट्रवादीचे आमदार प्रताप पाटील चिखलीकरांचा तो मोठा गौप्यस्फोट

मराठवाड्यातील नांदेडमध्ये काही नेत्यांमध्ये विस्तव सुद्धा जात नाही. राजकीय आघाड्या-बिघाड्यांनी गेल्या तीन-चार वर्षात राज्याचे राजकारण पुरतं बदलून गेले आहे. युती-महायुती, महाविकास आघाडीच्या प्रयोगाने कोण कुणाच्या बाजूने आहे हे काही लवकर लक्षात येत नाही. त्यातच विधानसभेसाठी राजकीय सोय म्हणून काहींनी मित्र पक्ष जवळ केल्याचे समोर आले आहे. हे नेते मित्र पक्षात असले तरी ते भाजपाच्या विचारधारेशीच कटिबद्ध असल्याचे दिसून येते. ज्येष्ठ नेते अशोक चव्हाण आणि आमदार प्रताप पाटील चिखलीकर यांचा विळी-भोपळ्याचे वैर सर्वांनाच माहिती आहे. चिखलीकरांनी आता मोठा गौप्यस्फोट केला आहे.

मी स्वतःहून पक्ष सोडला नाही

राष्ट्रवादीचे आमदार प्रताप पाटील चिखलीकर यांनी त्यांच्या राष्ट्रवादीतील प्रवेशाविषयी मोठे वक्तव्य केले आहे. विधानसभेसाठी जास्तीत जास्त जागा निवडून येण्यासाठी महायुतीत मित्र पक्षांनी एकमेकांना सांभाळून घेतल्याचे त्यांच्या एका वक्तव्यावरून समोर आले आहे. चिखलीकरांच्या या वक्तव्याने त्यावेळची समीकरणं समोर आली आहे. मी स्वत:हून पक्ष सोडला नाही, एड्जस्टसाठी देवेंद्र फडणवीस यांनी मला राष्ट्रवादी पाठवलं, असा गौप्यस्फोट आमदार प्रताप पाटील चिखलीकर यांनी केला. तसे हे उघड गुपित आहे, हे वेगळं सांगण्याची गरज नाही. प्रेमात, लढाईत आणि राजकारणात सर्व काही माफ असतं अस म्हणतात ते काही वावगं नाही.

अशोकराव लीडर नाही डीलर…

काँग्रेस सोडून भाजपामध्ये स्थिरस्थावर झालेले ज्येष्ठ नेते अशोक चव्हाण यांचे आणि चिखलीकरांचे राजकीय वैर सर्वांनाच माहिती आहे. त्या दोघांमध्ये विस्तव जात नाही. चिखलीकर त्यांच्यावर तोंडसुख घेण्याची संधी सोडत नाहीत. चिखलीकरांनी यापूर्वी सुद्धा अशोकरावांवर अनेकदा टीका आणि गंभीर आरोप केले आहेत. त्यांच्या भाजपा प्रवेशासाठी आपण आग्रही होतो असे ते म्हणत असले तरी, टीकेची संधी मात्र ते सोडत नाहीत.

देवेंद्र फडणीस यांनी मुख्यमंत्री असतांना ( 2019 ) सांगितलं होतं अशोकराव लीडर नाहीत डीलर आहेत. फडणवीस यांच जूनं वक्तव्य काढून आमदार चिखलीकर यांचा अशोकराव चव्हाण यांना पुन्हा एकदा टोला लगावला. अमित शहा यांच्या उपस्थित डी. पी. सावंत यांचा फेरपक्ष प्रवेश झाला. माजी मंत्री डी. पी सावंत यांच्या पक्ष प्रवेशावरून आमदार चिखलीकर यांनी टीका केली.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

मोठी बातमी! अजितदादांचा शरद पवारांना मोठा धक्का, बडा नेता करणार राष्ट्रवादीत प्रवेश, तारीखही ठरली मोठी बातमी! अजितदादांचा शरद पवारांना मोठा धक्का, बडा नेता करणार राष्ट्रवादीत प्रवेश, तारीखही ठरली
राजकीय वर्तुळातून मोठी बातमी समोर येत आहे, एकीकडे दोन्ही राष्ट्रवादी पुन्हा एकदा एकत्र येणार असल्याची चर्चा सुरू आहे, ही चर्चा...
केसांना कंडिशनर आणि सीरम लावताय? तर या दोघांमधील ‘हा’ फरक जाणून घ्या
तुमचा चेहरा काळ्या डागांमुळे खराब दिसतोय? तर करा ‘हे’ 5 घरगुती उपाय
वजन कमी करायचं? एकदा जपानी वॉक करून पाहा, जाणून घ्या त्यांचे फायदे
Ukraine Drone Attack – रशियाच्या दोन एअरबेसवर युक्रेनचा ड्रोन हल्ला, 40 विमाने नष्ट केल्याचा दावा
Sindhudurg News – दुचाकी चोरी केली अन् मासे मारायला गेला, सापळा रचून पोलिसांनी ठोकल्या बेड्या
MI Vs PBKS – युजवेंद्र चहल मुंबईविरुद्ध खेळणार का नाही? मोठी अपडेट आली समोर, वाचा…