सहा बोटी उडवल्या, मग गुप्तता का? शिरूर तालुक्यात जोरदार चर्चा; महसूल विभागाच्या कारभाराबाबत संशय

सहा बोटी उडवल्या, मग गुप्तता का? शिरूर तालुक्यात जोरदार चर्चा; महसूल विभागाच्या कारभाराबाबत संशय

शिरूर महसूल विभागाने चिंचणी येथील घोड धरणात अवैध वाळूउपसा करणाऱ्या सहा यांत्रिकी बोटी व आठ फायबर बोटी स्फोटाने उडविल्याची चर्चा सुरू तालुक्यात आहे. परंतु ही कारवाई नक्की झाली की फक्त हा दिखावा आहे? अशी चर्चाही शिरूर तालुक्यात असून, ही कारवाई होऊन २४ तास झाले तरी याबाबत महसूल विभागाने गुप्तता का बाळगली? त्यामुळे संशय व्यक्त होत आहे.

शिरूर तालुक्यातील चिंचणी परिसरात शिरूर महसूल विभागाच्या नायब तहसीलदार स्नेहा गिरीगोसावी आणि शिरूर पोलीस स्टेशनच्या संयुक्त पथकाने कारवाई केली असल्याची चर्चा आहे. या कारवाईबाबत गुप्तता पाळण्यात आल्याचे बोलले जात आहे. कारवाईनंतर वाळूउपसा करणाऱ्या सहा यांत्रिक बोटी व आठ फायबर बोटी या पथकाने उडविल्याची चर्चा आहे.

कारवाईबाबत महसूल विभागाने गुप्तता का पाळली? याबाबत तर्क-वितर्क सुरू आहेत. अनेक महिन्यांपासून या भागात मोठ्या प्रमाणात वाळूउपसा सुरू आहे. त्यावेळी महसूल विभाग गप्प का होता? आता याच महिन्यात दोन वेळा या भागात कारवाई झाल्याची चर्चा आहे. परंतु दोन्ही वेळा महसूल विभागाने या कारवाईबाबत गुप्तता पाळली; परंतु कारवाईनंतर याबाबतची माहिती प्रसारमाध्यमांना का दिली नाही? यात काहीतरी काळेबेरे आहे म्हणून तर या कारवाईची कुठे वाच्यता केली नाही ना? अशीही चर्चा शिरूर तालुक्यात आहे.

वाळूमाफियांच्या बोटी उडविण्याची कारवाई कौतुकास्पद आहे; परंतु याबाबत प्रसारमाध्यमांना माहिती का दिली जात नाही? असा सवाल केला जात आहे. त्यामुळे शिरूर तालुक्यात झालेली कारवाई म्हणजे वाळूमाफिया आणि महसूल विभाग यांच्या संगनमताने केलेला फार्स आहे का? अशी चर्चा तालुक्यात सुरू आहे.

दरम्यान, महसूल दिनाच्या पूर्वसंध्येला महसूल विभागाने शिरूरचे तहसीलदार बाळासाहेब म्हस्के, तसेच पोलीस निरीक्षक संदेश केंजळे यांच्या नेतृत्वाखाली २५ जणांचे पथक तयार करीत चिंचणी (ता. शिरूर) येथील घोड धरणात बेसुमार वाळूउपसा करणाऱ्या दोन यांत्रिक बोटी आणि दोन फायबर बोटी स्फोटकांनी उडवून दिल्या. शिरूर, तसेच श्रीगोंदा महसूल आणि पोलीस प्रशासनाने ही संयुक्त कारवाई केला होती. न्हावरे येथील मंडल अधिकारी नंदकुमार खरात यांनी या कारवाईबाबत कमालीची गुप्तता बाळगत तीन ठिकाणी घोड नदीपात्रात पथक उतरविले. या पथकाने स्वयंचलित बोटींच्या साहाय्याने पाठलाग करीत वाळूमाफियांच्या यांत्रिक बोटी गाठल्या. या पाठलागाचा थरार काही नागरिकांनी आपल्या मोबाईलमध्ये कैद केला. त्यानंतर वाळूमाफियांच्या दोन यांत्रिक व दोन फायबर बोटी जिलेटिनच्या साहाय्याने उडवून देण्यात आल्या होत्या.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Related Posts

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

Kokan News – प्लास्टिक कचरा गोळा करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना मिळणार बक्षीस; सृजन सायन्स सेंटरचा अभिनव उपक्रम Kokan News – प्लास्टिक कचरा गोळा करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना मिळणार बक्षीस; सृजन सायन्स सेंटरचा अभिनव उपक्रम
देवरुख शहरातील सृजन सायन्स अँड इनोव्हेशन ऍक्टिव्हिटी सेंटरतर्फे कचरा निर्मूलन मोहीम स्पर्धा विद्यार्थ्यांसाठी आयोजित करण्यात आली आहे. यामध्ये विद्यार्थ्यांनी जास्तीत...
परतीच्या पावसाने कापलेली भात शेती पुन्हा रुजली, ऑक्टोबर महिना संपला तरीही पाऊस सुरूच
Kokan News – देवरुख येथील सृजन विज्ञान केंद्रात आली अवकाश शास्त्राची नवीन मॉडेल्स
किशोरवयीन मुलांना AI ची भुरळ, वैद्यकीय माहिती आणि रोमान्ससाठी AI चा अधिक वापर!
सरकारकडून शेतकऱ्यांच्या जखमेवर मीठ, 5 रुपयांची दिली मदत; विजय वडेट्टीवार यांच्याकडून संताप व्यक्त
…असा असेल सत्याचा मोर्चा; सर्वपक्षीय बैठकीनंतर अनिल परब यांनी दिली माहिती
तुम्ही पण फ्रिजमध्ये ठेवलेला शिळा भात पुन्हा गरम करून खाता का? मग हे वाचाच; जाणून आश्चर्य वाटेल