Skin Care – चेहऱ्यावरील डाग घालवण्यासाठी घरातील ‘हे’ पीठ आहे सर्वात उत्तम, वाचा

Skin Care – चेहऱ्यावरील डाग घालवण्यासाठी घरातील ‘हे’ पीठ आहे सर्वात उत्तम, वाचा

चेहऱ्यावरील मुरुमे, कोरडी त्वचा, डाग, टॅनिंग आणि पिगमेंटेशन इत्यादींपासून मुक्तता मिळविण्यासाठी बेसन खूप फायदेशीर आहे. बेसनचा वापर केवळ पदार्थ बनवण्यासाठीच नाही तर, त्वचेच्या अनेक समस्यांपासून मुक्ती मिळवण्यासाठी देखील केला जाऊ शकतो. ज्यांची त्वचा निस्तेज झाली आहे, त्यांच्यासाठी बेसन खूप फायदेशीर आहे. बेसन त्वचेला टवटवीत करण्यास मदत करते तसेच चेहऱ्यावर नैसर्गिक चमक आणण्यास मदत करू शकते.

साधारणपणे लोक बेसनाने चेहरा धुतात आणि त्याचा वापर फेसपॅक, स्क्रब इत्यादी म्हणून करतात. पण तुम्हाला माहिती आहे का की तुम्ही बेसनाने घरी फेशियल देखील करता येते. घरी बेसन फेशियल करुन चेहऱ्यावर मस्त ग्लो येऊ शकतो.

चेहऱ्याला बेसन कसे लावावे?

एका भांड्यात बेसन घ्यावे, त्यात चिमूटभर हळद घालावी. यानंतर, 1-2 चमचे कच्चे दूध किंवा गुलाबजल घाला आणि चांगले मिसळा. हे मिश्रण चेहऱ्यावर नीट लावून ठेवावे. हे मिश्रण कान आणि मानेवर लावायला विसरू नका. 15-20 मिनिटांनंतर चेहरा धुवावा.

प्रथम एका भांड्यात 1 टेबलस्पून बेसन घ्यावे लागेल, नंतर त्यात १ टेबलस्पून दही घाला आणि ते चांगले मिसळा. हे मिश्रण चेहऱ्यावर लावावे लागेल आणि 4-5 मिनिटे गोलाकार हालचालीत मालिश करावी. त्यानंतर 15-20 मिनिटे तसेच राहू द्या. आता गोलाकार हालचालीत मालिश करताना साध्या पाण्याने चेहरा धुवावा.

बेसनाने चेहरा एक्सफोलिएट करण्यासाठी, एका भांड्यात बेसन घ्यावे. त्यात 1  चमचा ओट्स बारीक करून नीट मिक्स करावे. त्यात थोडे कॉर्न फ्लोअर घालून नंतर लगेच 2-3 चमचे कच्चे दूध घालावे. हे मिश्रण व्यवस्थित मिक्स करुन, तसेच राहू द्यावे. नंतर हे मिश्रण चेहऱ्यावर स्क्रब म्हणून 4-5  मिनिटे तसेच ठेवावे. नंतर धुवा किमान 20 मिनिटांनी चेहरा स्वच्छ धुवावा.

बेसन फेस पॅक चेहऱ्यावर लावण्यासाठी, एका भांड्यात बेसनात लिंबाचा रस, मलई आणि कच्चे दूध घाला आणि चांगले मिसळा. त्यात गुलाबजल घालावे आणि हा फेसपॅक चेहऱ्यावर लावावा. किमान 15-20 मिनिटांनी धुवावा. नंतर तुमचा चेहरा मॉइश्चरायझ करायला विसरू नका.

(कोणतेही उपाय करण्याआधी तज्ज्ञांचा सल्ला अवश्य घ्यावा.)

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

Ratnagiri News – महावितरणच्या हलगर्जीपणाचे दोन बळी, विद्युत तारांना स्पर्श होऊन तरुणांचा मृत्यू Ratnagiri News – महावितरणच्या हलगर्जीपणाचे दोन बळी, विद्युत तारांना स्पर्श होऊन तरुणांचा मृत्यू
महावितरणच्या पडलेल्या विद्युतभारीत तारांना स्पर्श झाल्याने वीजेचा धक्का बसून दोघांचा मृत्यू झाल्याची दुर्दैवी घटना रत्नागिरी तालुक्यातील निवळी गावात घडली. हे...
माध्यमांसमोर बेताल बडबड आली अंगलट, नितेश राणे माझगाव कोर्टात हजर राहणार; वकिलांची दंडाधिकारी न्यायालयात हमी
कोकणात जंगलांना जाणीवपूर्वक वणवे लावले जातात, गुन्हेगारांवर कारवाई होणार का? विधानसभेत भास्कर जाधव यांचा सवाल
Ratnagiri News – कोकण महाराष्ट्र राज्य रस्ते विकास महामंडळाच्या घशात घालण्याचा सरकारचा डाव, विनायक राऊत यांचा आरोप
Jammu Kashmir – भरधाव ट्रकची कारला धडक, अपघातात अमरनाथला चाललेले 8 भाविक जखमी
Video – विधानभवनातील राड्यावर अंबादास दानवे काय म्हणाले?
सत्तेचे माजकारण! संपूर्ण देशात महाराष्ट्राला शरमेने मान खाली घालावी लागेल, अशी मालिका राज्यात सुरू – उद्धव ठाकरे