डोनाल्ड ट्रम्प पाक सैन्यप्रमुख असीम मुनीरसोबत घेणार लंच; हिंदुस्थानला डिवचण्याचा प्रयत्न

डोनाल्ड ट्रम्प पाक सैन्यप्रमुख असीम मुनीरसोबत घेणार लंच; हिंदुस्थानला डिवचण्याचा प्रयत्न

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प आणि पाकिस्तानचे सैन्यप्रमुख जनरल असीम मुनीर यांची व्हाईट हाऊसमध्ये भेट होणार आहे. दुपारी होणाऱ्या मेजवानीदरम्यान ही भेट होणार असून इस्रायल आणि इराण दरम्यान निर्माण झालेल्या तणावाच्या पार्श्वभूमीवर ही भेट महत्त्वाची ठरणार आहे. राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांनी नुकतंच इराणला बिनशर्त माघार घेण्यास सांगितले आहे. तर दुसरीकडे जनरल आसीम मुनीर यांनी वॉशिंग्टनमध्येच इराणला समर्थन जाहीर केले आहे. तसेच जागतिक शांततेचं आवाहान केलं आहे.

जनरनल मुनीर जेव्हा अमेरिकेत आले तेव्हा वॉशिंग्टन डीसीमध्ये राहणारे अनिवासी पाकिस्तानी आणि पाकिस्तान तहरिक-ए-इन्साफ पक्षाच्या समर्थकांनी निदर्शनं केली. त्याचे अनेक व्हिडीओ व्हायरल झाले असून, पाकिस्तानचेच लोक मुनीरला पाकिस्तानींचा खुनी आणि इस्लामाबादचा मारेकरी अशा घोषणा देताना दिसत आहेत.

द अलायन्स ऑर्गनायजेशनच्या नाजिया इम्तियाज हुसैन यांनी एक व्हिडीओ शेअर केला आहे. त्यात आम्ही पाकिस्तानच्या हुकुमशाह विरोधात आंदोलन करत असल्याचे सांगितले. तसेच जनरल मुनीर फॅसिजमच्या समर्थनार्थ इथे आले असून त्याची आम्हाला लाज वाटते. त्यांनी फक्त लोकशाहीलाच धोका नाही दिला तर सामान्य माणसांनाही संकटात टाकलं असेही नाजिया यांनी म्हटले आहे.

अमेरिका आणि इराणच्या संघर्षाच्या पार्श्वभूमीवर ही भेट अतियश महत्त्वाची आहे. ट्रम्प यांनी आपल्या ट्रुथ सोशल या सोशल मिडियावर पोस्ट करत म्हटले आहे की आमचे संपूर्ण इराणवर लक्ष आहे. सुप्रीम लीडर कुठे लपला आहे याची आम्हाला पुर्ण कल्पना आहे. पण सध्या आम्ही त्याला मारणार नाही. आमची सहनशक्ती उत्तर देत आहे असे ट्रम्प यांनी म्हटले आहे.

तर जनरल मुनीर यांनी एका भाषणादरम्यान इराणला पाठिंबा दर्शवला आहे. तसेच या संकटातून काही शांततापूर्वक मार्ग निघेल अशी आशा व्यक्त केली आहे.

इराण आणि इस्रायलदरम्यान गेल्या काही दिवसांत हिंसक हल्ले सुरू झाले आहेत. इस्रायलने इराणच्या अण्वस्त्रांच्या ठिकाणी हल्ले केले होते. आता इराणनेही इस्रायलवर मिसाईल आणि ड्रोन हल्ले केले आहेत त्यात शेकडो नागरिकांचा मृत्यू झाला आहे. त्यामुळे आंतरराष्ट्रीय स्तरावर युद्ध भडकण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

संविधानचा अवमान करणारे, साजरा करत आहेत संविधान हत्या दिवस; ममता बॅनर्जींची भाजपवर टीका संविधानचा अवमान करणारे, साजरा करत आहेत संविधान हत्या दिवस; ममता बॅनर्जींची भाजपवर टीका
पश्चिम बंगालच्या मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी केंद्र सरकारच्या 25 जून हा ‘संविधान हत्या दिवस’ म्हणून साजरा करण्याच्या निर्णयाचा तीव्र निषेध...
Local Train Update – मुसळधार पावसामुळे मध्य रेल्वेची सेवा विस्कळीत, लोकल 25 ते 30 मिनिटे उशिराने
इंडिगो फ्लाइटचं डोअर झालं लॉक, भूपेश बघेल यांच्यासह अनेक प्रवासी 40 मिनिटे विमानात अडकले
मदरशाला सुट्टी मिळावी म्हणून चौदा वर्षाच्या मुलाने अकरा वर्षाच्या मुलाचा विजेचा शॉक देऊन केला खून
शत्रू देशांच्या पाणबुड्यांचा काळ! INS Arnala हिंदुस्थानी नौदलाच्या ताफ्यात दाखल
वाचाल तर वाचाल! 21 राज्यांमध्ये 10 लाख लोकांनी स्वीकारला राष्ट्रीय वाचन दिनाचा संकल्प
कोरोनामुळे गेल्या 24 तासांत 4 मृत्यू; देशात काय आहे Covid 19 ची स्थिती? वाचा…