Air India Plane Crash – शेअर बाजारावरही परिणाम; टाटा समुहाचे शेअर कोसळले

Air India Plane Crash – शेअर बाजारावरही परिणाम; टाटा समुहाचे शेअर कोसळले

गुजरातमधील अहमदाबाद येथे एअर इंडियाच्या विमानाला अपघात झाल्याची माहिती मिळत आहे. अहमदाबादमधील मेघानीमध्ये Air India चं विमान कोसळल्याचे सांगण्यात येत आहे. या अपघातात मोठी जीवितहानी झाल्याची शंका वर्तवली जात आहे. अपघातस्थळावरून आकाशात धुराचे लोळ उठताना दिसत आहेत. विमान कोसळल्याचे कळताच बचाव पथक घटनास्थळी पोहोचले आहे. अहमदाबाद विमानतळावरून विमानाने उड्डाण घेतल्यानंतर लगेचच ही दुर्घटना झाल्याचे सांगण्यात येत आहे.

गुजरातमधील अहमदाबादमध्ये गुरुवारी एअर इंडियाच्या विमानाचा अपघात झाला. अहमदाबादच्या मेघानी भागात हा अपघात झाला. या विमान अपघाताने शेअर बाजारालाही हादरा बसला आहे. अपघाताची बातमी येताच टाटा ग्रुपचे सर्व शेअर्स कोसळले. एअर इंडिया एअरलाइन कंपनी टाटा ग्रुपच्या मालकीची आहे. या अपघातानंतर टाटा ग्रुपच्या कंपन्यांचे शेअर्स घसरले आहेत.

या अपघातानंतर सर्वात मोठी घसरण टाटा मोटर्स, टाटा केमिकल्स, टाटा कंझ्युमर, टाटा इन्व्हेस्टमेंट आणि टाटा स्टीलच्या शेअर्समध्ये दिसून येत आहे. अपघाताच्या घटनेमुळे गुंतवणूकदारांच्या मनात भीती निर्माण होते. या गोंधळामुळे अनेक गुंतवणूकदार त्या समुहाच्या शेअर्सची विक्री करतात. त्यामुळे शेअरच्या दरात घसरण होते.

टाटा समुहाच्या या शेअरमध्ये घरसण

TCS: 1% पेक्षा जास्त घसरण
टाटा स्टील: 3% ने घसरले
टाटा पॉवर: 2.5% ने घसरण
टाटा एलेक्ससी: 2% पेक्षा जास्त तोटा
टाटा कम्युनिकेशन्स: 1% पेक्षा जास्त घसरण
टाटा मोटर्स: 3% पेक्षा जास्त घसरण
टाटा केमिकल्स: 3% ने घसरण
टाटा कंझ्युमर: 2% पेक्षा जास्त घसरण
टाटा इन्व्हेस्टमेंट कॉर्पोरेशन: सुमारे 4% ने घसरण
इंडियन हॉटेल्स: 2% पेक्षा जास्त

मिळालेल्या माहितीनुसार, हे विमान अहमदाबादवरून लंडनला निघाले होते. यावेळी विमानतळावरून उड्डान घेतल्यानंतर काही वेळातच मेघानीजवळ हा अपघात झाला. अपघातावेळी या विमानामध्ये 242 प्रवासी असल्याची माहिती गुजरात पोलिसांनी दिल्याचे वृत्त ANI या वृत्तसंस्थेने दिले आहे. या घटनेमुळे परिसरात मोठी खळबळ उडाली असून, प्रवाशांच्या सुरक्षेची चिंता व्यक्त केली जात आहे.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

स्किन केअरमध्ये वापरले जाणारे कोरफड जेल तुमच्या त्वचेला नुकसान पोहोचवू शकते का? जाणून घ्या तज्ञांकडून स्किन केअरमध्ये वापरले जाणारे कोरफड जेल तुमच्या त्वचेला नुकसान पोहोचवू शकते का? जाणून घ्या तज्ञांकडून
प्रत्येक ऋतूत त्वचा चमकदार ठेवण्यासाठी आपण अनेक उपाय करत असतो. तर काही लोकं महागडे स्किन केअर प्रोडक्ट विकत घेऊन त्वचेवर...
बाजारात मिळणारे चॉकलेट चिप्स कुकीज बनवा घरच्या घरी, ‘ही’ आहे सोपी रेसिपी
केसांची वाढ होण्यासाठी ‘या’ 5 नैसर्गिक घटकांचा करा वापर, वरदानापेक्षा नाहीत कमी
गंगाधाम चौक परिसरात सकाळी 6 ते रात्री 10 पर्यंत अवजड वाहनांना बंदी, पोलीस आयुक्तांसह अधिकाऱ्यांकडून पाहणी
बद्धकोष्ठता, गॅस या समस्यांनी त्रस्त असाल तर, नाभीमध्ये तेल घाला! वाचा सविस्तर
Air India Plane Crash – अपघाताच्या वेळी तापमान पोहोचलं होतं एक हजार अंश सेल्सियसवर, प्रवाशांसोबत वितळलं विमान
Skin Care – त्वचा उजळ होण्यासाठी चेहऱ्यावर कच्चे दूध लावताना, हा एक पदार्थ मिसळा! वाचा