India Pakistan War – थोडीतरी अक्कल वापरा…; ओमर अब्दुल्ला यांनी पाकिस्तानला सुनावले खडे बोल

India Pakistan War – थोडीतरी अक्कल वापरा…; ओमर अब्दुल्ला यांनी पाकिस्तानला सुनावले खडे बोल

पाकिस्तानने जम्मू-कश्मीरमध्ये सीमाभागात रात्रभर गोळीबार करत शस्त्रसंधीचे उल्लंघन केले. यानंतर मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी नुकसान झालेल्या भागांची पाहणी करून शिबिरांमध्ये राहणाऱ्या नागरिकांची भेट घेतली आणि विचारपूस केली. यावेळी माध्यमांशी संवाद साधताना ओमर अब्दुल्ला यांनी हिंदुस्थानच्या सैन्याचे कौतुक करत पाकिस्तानला खडे बोल सुनावले आहेत.

जम्मू-कश्मीरच्या सीमावर्ती भागात पाकिस्तानने रात्रभर शस्त्रसंधीचे उल्लंघन करत गोळीबार केला. या गोळीबारात अनेक घरे आणि दुकाने उद्ध्वस्त झाली. पाकिस्तान सीमेवर नागरिकांना लक्ष्य केले जात आहे. जम्मू आणि काश्मीरचे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी स्थानिक लोकांशी संवाद साधला आहे. हे नागरिक सध्या सांबा येथे सुरक्षित ठिकाणी राहत आहेत.

Operation Sindoor पार्श्वभूमीवर देशभरामध्ये 26 विमानतळं बंद, दिल्लीमधील 90 उड्डाणे केली रद्द

सर्वात मोठी गोष्ट म्हणजे पाकिस्तानने नागरिकांना लक्ष्य करण्याचा प्रयत्न केला आहे. पाकने ड्रोनचा वापर केला. मात्र, त्यांची सर्व ड्रोन पाडले. त्याचे श्रेय आपल्या संरक्षण दलांना जाते. कश्मीरमधील अनंतनाग येथील एका दारूगोळा डेपोलाही लक्ष्य करण्यात आले होते. परंतु तो प्रयत्न हाणून पाडण्यात आला. या परिस्थितीला पाकिस्तान कारणीभूत आहे. पहलगाममध्ये निष्पाप लोक मारले गेले आणि आपण त्याला प्रत्युत्तर दिले, अशा शब्दांत मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी पाकिस्तानवर टीका केली.

LIVE अपडेट Operation Sindoor: पाकिस्तानच्या कुरापती सुरूच, LoC वर अधून मधून गोळीबार

पाकिस्तान सातत्याने परिस्थिती चिघळवण्याचा प्रयत्न करत आहे. पण यात पाकिस्तानला कधीच यश येणार नाही आणि कुठलाही फायदा होणार नाही. यापेक्षा त्यांनी शस्त्र खाली ठेवावी. काल रात्री नऊ वाजता हल्ल्याचा प्रयत्न केला, त्यानंतर पहाटे साडेचार वाजता गोळीबार सुरू केला. पाकिस्तानला परिस्थिती आणखी चिघळवायची आहे आहे स्पष्ट आहे. पण परिस्थिती चिघळल्यानंतर सर्वाधिक नुकसान हे पाकचे होणार आहे. यामुळे त्यांनी थोडीतरी अक्कल वापरावी, असे मुख्यमंत्री ओमर अब्दुल्ला यांनी सुनावले.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Related Posts

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

Kokan News – प्लास्टिक कचरा गोळा करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना मिळणार बक्षीस; सृजन सायन्स सेंटरचा अभिनव उपक्रम Kokan News – प्लास्टिक कचरा गोळा करणाऱ्या विद्यार्थ्यांना मिळणार बक्षीस; सृजन सायन्स सेंटरचा अभिनव उपक्रम
देवरुख शहरातील सृजन सायन्स अँड इनोव्हेशन ऍक्टिव्हिटी सेंटरतर्फे कचरा निर्मूलन मोहीम स्पर्धा विद्यार्थ्यांसाठी आयोजित करण्यात आली आहे. यामध्ये विद्यार्थ्यांनी जास्तीत...
परतीच्या पावसाने कापलेली भात शेती पुन्हा रुजली, ऑक्टोबर महिना संपला तरीही पाऊस सुरूच
Kokan News – देवरुख येथील सृजन विज्ञान केंद्रात आली अवकाश शास्त्राची नवीन मॉडेल्स
किशोरवयीन मुलांना AI ची भुरळ, वैद्यकीय माहिती आणि रोमान्ससाठी AI चा अधिक वापर!
सरकारकडून शेतकऱ्यांच्या जखमेवर मीठ, 5 रुपयांची दिली मदत; विजय वडेट्टीवार यांच्याकडून संताप व्यक्त
…असा असेल सत्याचा मोर्चा; सर्वपक्षीय बैठकीनंतर अनिल परब यांनी दिली माहिती
तुम्ही पण फ्रिजमध्ये ठेवलेला शिळा भात पुन्हा गरम करून खाता का? मग हे वाचाच; जाणून आश्चर्य वाटेल