Sindhudurg News – तीने जीव दिला नाही…; नवऱ्यासह सासू, सासरे आणि नणंदेवर गुन्हा दाखलं

Sindhudurg News – तीने जीव दिला नाही…; नवऱ्यासह सासू, सासरे आणि नणंदेवर गुन्हा दाखलं

तिर्लोट आंबेरी येथील विवाहिता शिरीषा उर्फ श्रीशा सुरज भाबल (24) हिला शिवीगाळ व मानसिक त्रास देऊन तिला तिच्या दोन्ही लहान मुलांसह आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याप्रकरणी पती सुरज सुहास भाबल (37), सासरे सुहास शिवराम भाबल (77), सासू सुहासिनी सुहास भाबल (65) व नणंद पूजा सदाशिव जोगल (30) या चौघांविरुद्ध विजयदुर्ग पोलीस स्थानकात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पैकी श्रीशाच्या पतीसह सासू सासरे या संशयितांना विजयदुर्ग पोलिसांनी अटक केली आहे. याबाबत श्रीशाची आई श्रीमती चंद्रकला लोकेश कुमार (३8) यांनी पोलिसांत फिर्याद दिली आहे. या घटनेप्रकरणी अप्पर जिल्हा पोलीस अधीक्षक कृषिकेश रावले यांनी विजयदुर्ग पोलीस स्थानकाला भेट देऊन योग्य तपासाबाबत सूचना केल्या.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, श्रीशा हिचे 22 जून 2018 रोजी तिर्लोट आंबेरी येथील सुरज भाबल याच्याशी लग्न झाले होते. लग्न झाल्यापासून तिचे सासरे सुहास भाबल, सासू सुहासिनी भाबल, नणंद पूजा भाबल व पती सुरज हे चौघे तिला मानसिक त्रास देऊन शिवीगाळ करीत होते. ‘तू आमची चांगली सेवा करीत नाही. आमची पहिली सून आमची चांगली सेवा करायची. तू चांगली नाहीस’, असे टोचून बोलून शिवीगाळ व मानसिक त्रास देऊन तिला अनावश्यक कामे करायला सांगून शारिरीक त्रास दिला जायचा. तिचा पती सूरज हा देखील श्रीशा हिचीच चूक काढून तिला शिवीगाळ करीत असे. तर तिची नणंद पूजा ही त्यांच्या घरी जायची तेव्हा तीही श्रीशाला शिवीगाळ करून मानसिक त्रास देत होती. या त्रासाला कंटाळून श्रीशाने यापूर्वीही दोनवेळा जीवन संपविण्याचा निर्णय घेतला होता. मात्र, आपल्या मुलांकडे पाहून तिने जीव दिला नाही, असे श्रीशाच्या आईने दिलेल्या फिर्यादीत म्हटले असून ‘संसारात अशा लहानमोठ्या गोष्टी होत असतात. त्याकडे आपण दुर्लक्ष करून संसार करायचा असतो’, असे सांगून आपण श्रीशाची समजूत काढत होतो, असेही त्यांनी फिर्यादीत म्हटले आहे.

श्रीशाने सासूच्या मोबाईलवरून तिच्या आईला 15 एप्रिल 2025 रोजी फोन करून तिला संशयितांकडून केल्या जाणाऱ्या मानसिक व शारिरीक त्रासाची माहिती दिली होती. तिच्या आईने त्याचदिवशी सायंकाळच्या सुमारास पुन्हा श्रीशाची मोबाईलवरून संपर्क साधून समजूत काढली होती. मात्र, ‘आतापर्यंत मी खूप त्रास सहन केलेला आहे. मला समजून घेणारे कोणीच नाही’, असे सांगून श्रीशाने फोन कट केला होता, असे तिच्या आईने फिर्यादीत म्हटले आहे. दरम्यान, सासरच्या संशयितांनी श्रीशाला मानसिक त्रास देऊन तिला आत्महत्येस प्रवृत्त केले. तिला जगणे असह्य झाल्याने तिने आपले मुलगे श्रेयश (वय 5) व दुर्गेश (वय 4) यांना सोबत घेऊन तिर्लोट आंबेरी पूलावरून खाडीच्या पाण्यात उडी घेऊन आत्महत्या केली, असे श्रीशाच्या आईने फिर्यादीत म्हटले आहे. या फिर्यादीनुसार विजयदुर्ग पोलिसांनी संशयितांविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. घटनेचा तपास विजयदुर्गचे पोलीस निरीक्षक मनोज सोनवलकर, पोलीस हवालदार प्रशांत जाधव करीत आहेत.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

…तर मला त्यांचा अभिमान, अमृता फडणवीस यांनी पीएम मोदी यांचे केले कौतूक …तर मला त्यांचा अभिमान, अमृता फडणवीस यांनी पीएम मोदी यांचे केले कौतूक
मला खूप आनंद आहे की आपण WAVES 2025 परिषदे सारखा उपक्रम राबवला आहे, आज त्याचा तिसरा दिवस आहे मला वाटते...
‘…म्हणजे विषयच संपला’, पहलगाम हल्ल्यावर प्रतिक्रिया देताना उदयनराजेंचा संताप, केली मोठी मागणी
WAVES 2025ला सैफ अली खानची हजेरी, म्हणाला ‘रामायण महाभारत…’
आमची मैत्री जुनी आहे, पण मी त्याच्याकडे काही मागत नाही, शिंदे यांच्याकडे पाहात नानांचा डायलॉग
फुलेरामध्ये निवडणूक, ‘पंचायत’च्या चौथ्या सीजनचा Teaser प्रदर्शित
पुरंदरच्या प्रस्तावित विमानतळाला जागा देण्यास 7 गावांचा विरोध, पोलिसांच्या लाठीमारामुळे महिलेचा हार्टॲटॅकने मृत्यू
पंतप्रधानांचे 44 परदेश दौरे, पण मणिपूरमध्ये एक सेकंदही घालवला नाही; मल्लिकार्जुन खर्गेंचा मोदींवर निशाणा