ठाणे पालिकेच्या शहर विकास विभागाची मिंध्यांच्या आमदाराने केली पोलखोल

ठाणे पालिकेच्या शहर विकास विभागाची मिंध्यांच्या आमदाराने केली पोलखोल

ठाणे महापालिकेच्या अनागोंदी कारभाराची पोलखोल स्वतः मिंधे गटाचे आमदार प्रताप सरनाईक यांनीच केली आहे. शहर विकास विभागातील मनमानीपणाचा पंचनामाच त्यांनी केला असून नियमबाह्य नकाशे मंजूर करणे, बिल्डरांना आर. झोनचा फायदा, इको सेन्सिटिव्ह झोन असतानाही विविध प्रकल्पांना सीसी, ओसी देणे अशी कामे राजरोसपणे होत असल्याचा आरोप सरनाईक यांनी केला आहे. शहर विकास विभाग बिल्डरांच्या फायद्यासाठी की नागरिकांसाठी, असा थेट सवाल करण्यात आला असून येथील अधिकाऱ्यांच्या कारभारावर डोळ्यांत तेल घालून लक्ष ठेवा, अशी मागणीही त्यांनी आयुक्त सौरभ राव यांना खास पत्र पाठवून केली आहे. ठाणे महापालिकेचा कारभार गेली अडीच वर्षे ‘मिंधे बोले.. अधिकारी डोले’ असा सुरू आहे. मात्र त्यावर आता त्यांच्याच गटाच्या आमदाराने प्रश्नचिन्ह निर्माण केल्याने हा चर्चेचा विषय बनला आहे.

ठाणे पालिकेच्या शहर विकास विभागाकडून चुकीचे प्रकार घडले आहेत. यावर्षामध्ये विकासाचे निर्णय न घेता व्यक्तिगत आर्थिक हिताचे अनेक चुकीचे निर्णय घेतले जात असल्याचा आरोप करण्यात आला आहे. महानगरपालिकेचे जुने अधिकारी निवृत्त झालेले आहेत तर महानगरपालिकेची माहिती नसलेले सहाय्यक संचालकाचे पद हे फक्त खुर्ची उबवण्यासाठी व स्वतःचे आर्थिक हित जोपासण्यासाठी काम करीत असल्याचा आरोप मिंध्यांचे आमदार प्रताप सरनाईक यांनी केल्याने अनेकांच्या भुवया उंचावल्या आहेत. आयुक्तांनी या प्रकरणात जातीने लक्ष देणे गरजेचे असून या सर्व प्रकरणाची चौकशी करून योग्य ती कारवाई करावी, अशी मागणी करण्यात आली आहे.

हे आहेत आरोप 

विहंग व्हॅली ते हावरे सिटीपर्यंतचा ४० मीटरचा रस्ता हा ग्रीन झोनमधून वळवण्यात आलेला आहे. विकासकांच्या फायद्याच्या दृष्टीने या रस्त्यावरील आर. झोनचा चटई निर्देशांक व नियम धाब्यावर बसवून विकासकांना आर. झोनचा फायदा देण्यात आलेला आहे.

घोडबंदर येथील हिरानंदानी वन शेजारील माण डेव्हलपर्सच्या जागेवर आदिवासी जमीन तसेच सनद व यू.एल.सी. कायद्यांतर्गत अनेक त्रुटी असल्यामुळे तत्कालीन आयुक्तांनी प्रकरण नामंजूर केले होते. परंतु आता भूखंडावर नियमबाह्यरीतीने नकाशे मंजूर करण्यात आले आहेत.

शिवाईनगर येथील निळकंठ हाईटस् या सोसायटीचा एफएसआय त्याच सोसायटीच्या मोकळ्या भूखंडावर उभारण्यात येत असलेल्या प्रकल्पात विकासक वापरत असल्याची तक्रार सोसायटीच्या सभासदांनी दिली असतानाही त्याकडे दुर्लक्ष.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई
शहरातील अनेक खासगी दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांवर ‘पोलिस’ असा मजकूर, पोलिस विभागाशी संबंधित लोगो किंवा विविध चिन्हे लावल्याचे निदर्शनास येत...
चाकण-तळेगाव उद्योगांना मोठा दिलासा
भोसरी येथील विजयदुर्ग 'क' क्षेत्रीय कार्यालयात ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
स्वातंत्र्य दिनानिमित्त भक्ती-शक्ती येथे राष्ट्रभक्तीचा जागर
गुरुवर्य अकॅडमी स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
चऱ्होलीच्या अ‍ॅपेक्स स्कूल अ‍ॅण्ड ज्युनियर कॉलेजमध्ये स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
एसपीजी इंटरनॅशनल पब्लिक स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्य दिन उत्साहात साजरा;