कुत्ता गोलीवरून फुलले विधानसभेत हास्यकारंजे; मुद्दा अंमली पदार्थ आणि खाद्यपदार्थातील भेसळीचा

कुत्ता गोलीवरून फुलले विधानसभेत हास्यकारंजे;  मुद्दा अंमली पदार्थ आणि खाद्यपदार्थातील भेसळीचा

विधानसभेत आज कुत्ता गोलीवरून हास्यकारंजे फुलले. प्रश्न होता अमली पदार्थांचा, पण त्याच्या कुत्ता गोली या नावावरून अध्यक्षांसह सर्वपक्षीय आमदारांनी हलकेफुलके विनोद फेकत कामकाजाला रंगत आणली. त्यातूनच केवळ कुत्ता गोलीच नव्हे तर कुत्ती गोलीही असते याची माहितीही सभागृहाला मिळाली.

आमदार मुफ्ती मोहम्मद इस्माईल अब्दुल खालिक यांनी तारांकित प्रश्नाद्वारे विधानसभेत मालेगावमधील अमली पदार्थांची विक्री आणि खाद्यपदार्थातील भेसळीचा मुद्दा उपस्थित केला होता. अमली पदार्थ भावी पिढीला उद्ध्वस्त करतील, असे ते म्हणाले. अमली पदार्थांमध्ये त्यांनी कुत्ता गोलीचा उल्लेख करताच ही कुत्ता गोली काय प्रकार आहे याबद्दल आमदारांची जिज्ञासा वाढली.

कुत्ता गोली खाल्ल्याने नशा चढून माणूस कुत्र्यासारखा करतो, असे भाजपा आमदार सुनील राणे म्हणाले. त्यावर काँग्रेसचे नाना पटोले यांनी, ये कुत्ता गोली क्या है असा सवाल अन्न व औषध प्रशासनमंत्री धर्मराव बाबा अत्राम यांना केला. त्यानंतरही आमदारांमध्ये कुजबूज सुरू असल्याचे पाहून आधी माणसांच्या गोळय़ांवर बोलूया, असे म्हणत अध्यक्ष राहुल नार्वेकर यांनी अत्राम यांना उत्तर देण्यास सांगितले.

अत्राम यांनी त्यानंतर हिंदीमध्येच प्रश्नाचे उत्तर द्यायला सुरुवात केली. हिंदीमध्ये का बोलताय अशी विचारणा झाल्यावर, जो भाषा मे प्रश्न पूछा जायेगा उसीमे जबाब दूंगा. गोंडी मे, माडिया मे, तेलुगू मे, अंग्रेजी मे भी दे सकता हू, असे ते म्हणाले. संस्कृत मे दे सकते है क्या, असे कुणीतरी विचारताच, मुझे संस्कृत नही आती मगर फ्रेंच भाषामे दे सकता हूं, असे अत्राम म्हणाले. त्यावर गमतीने हस्तक्षेप करत अध्यक्ष नार्वेकर यांनी, मै इजाजत नही दूंगा, जो भाषा अधिकृत है उसीमे जबाब देना पडेगा, असे म्हणताच हशा पिकला.

मालेगावातून 12535 कुत्ता गोली जप्त करण्यात आल्या असून 13 लोकांवर गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे, अशी माहिती मंत्री अत्राम यांनी दिली. राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अनिल देशमुख यांनी बोलायला उभे राहत, कुत्ता गोलीप्रमाणे कुत्ती गोलीही असते याबद्दल मंत्र्यांना माहिती आहे का, असे विचारताच पुन्हा सभागृह आश्चर्यचकित झाले. त्यावर देशमुख यांनीच, कुत्ता गोली स्ट्राँग असते आणि कुत्ती गोली माईल्ड असते, असे स्पष्टीकरण दिले. महाराष्ट्रात सर्व अमली पदार्थ परराज्यांतून नागपूरमार्गे येत असल्याने नागपूरमध्ये अमली पदार्थ प्रतिबंधक विभागाचे कार्यालय सुरू करण्यात यावे, अशी मागणी त्यांनी केली. मंत्री अत्राम यांनी अप्राझोराम या गोळीलाच कुत्ता गोली म्हणतात असे स्पष्ट केले. तसेच यासंदर्भात गृह खात्याशी चर्चा केली जाईल तसेच आवश्यक त्या ठिकाणी अमली पदार्थ प्रतिबंधक विभागाची कार्यालये सुरू करण्याची शिफारस केली जाईल, असे त्यांनी सांगितले.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई
शहरातील अनेक खासगी दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांवर ‘पोलिस’ असा मजकूर, पोलिस विभागाशी संबंधित लोगो किंवा विविध चिन्हे लावल्याचे निदर्शनास येत...
चाकण-तळेगाव उद्योगांना मोठा दिलासा
भोसरी येथील विजयदुर्ग 'क' क्षेत्रीय कार्यालयात ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
स्वातंत्र्य दिनानिमित्त भक्ती-शक्ती येथे राष्ट्रभक्तीचा जागर
गुरुवर्य अकॅडमी स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
चऱ्होलीच्या अ‍ॅपेक्स स्कूल अ‍ॅण्ड ज्युनियर कॉलेजमध्ये स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
एसपीजी इंटरनॅशनल पब्लिक स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्य दिन उत्साहात साजरा;