Pune hit and run: मुलाच्या जागी दिला आईच्या रक्ताचा नमुना? सूत्रांची माहिती
पुण्यातील Porsche hit and run प्रकरणात सहभागी असलेल्या 17 वर्षीय मुलाची आई शिवानी अग्रवाल यांनी शहरातील ससून जनरल हॉस्पिटलमध्ये तिच्या मुलाच्या रक्ताचा नमुना दिला होता, जो त्यांच्या मुलाच्या जागी देण्यात आला असं पोलीस सूत्रांनी सांगितलं. इंडिया टुडेनं यासंदर्भातील वृत्त प्रसिद्ध केलं आहे.
अल्पवयीन मुलाच्या रक्ताच्या नमुन्यात फेरफार केल्याचा आरोप असलेल्या डॉक्टरांपैकी एक डॉक्टर श्रीहरी हळनोर आणि त्याच्या कर्मचाऱ्यांनी रक्ताचा नमुना घेतला होता, असंही ते म्हणाले.
जेव्हा चाचणी झाली तेव्हा अग्रवाल रुग्णालयात उपस्थित होत्या आणि डॉ. हळनोर आणि डॉ. अजय तावडे या आणखी एका आरोपीला अटक केल्यानंतर त्या फरार झाला होता, पोलीस सूत्रांनी सांगितलं की, पोलीस तिचा शोध घेण्याचा प्रयत्न करत आहेत.
19 मे रोजी शहरातील बांधकाम व्यावसायिकाचा मुलगा असलेल्या या अल्पवयीनं मुलानं रेस्टॉरंट आणि क्लबमध्ये मद्यप्राशन करून पोर्श कार भरधाव वेगात चालवली आणि दुचाकीला धडक दिली, त्यात अनिश अवधिया आणि अश्विनी कोष्टा या दोन आयटी व्यावसायिकांचा मृत्यू झाला.
तत्पूर्वी, ससून सामान्य रुग्णालयानं या घडामोडींच्या पार्श्वभूमीवर सरकारी रुग्णालयाचे मुख्य वैद्यकीय अधिकारी डॉ. हळनोर यांची हकालपट्टी केली आणि सोमवारी त्यांना अटक करण्यात आली.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अल्पवयीन मुलाच्या रक्ताचे नमुने घेतलेल्या डॉ. हळनोरने आणि डॉ. तावडे यांच्या सांगण्यावरून रक्ताचे नमुने बदलल्याचं उघड झालं आहे.
यापूर्वी, रुग्णालयाचे डीन, विनायक काळे यांनी दावा केला होता की, आमदार सुनील टिंगरे यांच्या शिफारशीनुसार आणि राज्याचे वैद्यकीय शिक्षण मंत्री हसन मुश्रीफ यांच्या मंजुरीनंतर डॉ. तावडे यांची अधीक्षकपदी नियुक्ती करण्यात आली होती.
किडनी प्रत्यारोपण आणि औषध प्रकरणातील आरोपी असूनही डॉ. तावडे यांची फॉरेन्सिक वैद्यकीय विभागाच्या प्रमुखपदी नियुक्ती करण्यात आली होती, असं काळे यांनी सांगितलं.
अल्पवयीन मुलाच्या रक्ताचे नमुने गोळा करण्याआधी, अल्पवयीन चालकाचे वडील विशाल अग्रवाल यांनी डॉ. तावडे यांच्याशी व्हॉट्सॲपद्वारे आणि फेसटाइम कॉलद्वारे तसेच एकच सामान्य कॉलद्वारे संवाद साधला होता, पोलीस सूत्रांनी सांगितलं की, असे एकूण 14 कॉल होते. 19 मे रोजी सकाळी 8.30 ते 10.40 या वेळेत कॉल करण्यात आले आणि सकाळी 11 वाजता रक्ताचे नमुने घेण्यात आले.
फॉरेन्सिक सायन्स लॅबोरेटरी (एफएसएल) च्या अहवालात पहिल्या रक्ताच्या नमुन्यात अल्कोहोल नसल्याचं दिसून आलं, ज्यामुळे संशय निर्माण झाला. नंतर, वेगळ्या हॉस्पिटलमध्ये आयोजित केलेली दुसरी रक्त चाचणी आणि डीएनए चाचण्यांनी पुष्टी केली की नमुने दोन वेगवेगळ्या व्यक्तींचे आहेत.
त्यामुळे ससून जनरल हॉस्पिटलमधील डॉक्टरांनी आरोपी अल्पवयीन मुलाचे संरक्षण करण्यासाठी पुराव्यांशी छेडछाड केल्याचा संशय तपासकर्त्यांना आला.
About The Author
सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे.
Comment List