पुणे: पोर्शने 2 जणांना चिरडणाऱ्या मुलाला 15 तासानंतर जामीन

पुणे: पोर्शने 2 जणांना चिरडणाऱ्या मुलाला 15 तासानंतर जामीन

पुणे शहरातील कल्याणीनगर भागात बड्या बिल्डरच्या अल्पवयीन मुलानं दारूच्या नशेत भरधाव वेगातील पोर्शे कारनं दुचाकीला दिलेल्या धडकेत दोघांचा जागीच मृत्यू झाला होता. शनिवारी मध्यरात्री अडीचच्या सुमारास कल्याणीनगर जंक्शन चौकात हा थरार घडला. अपघातानंतर पसार होण्याच्या तयारीत असलेल्या कारचालकाला नागरिकांनी चोप देऊन पोलिसांच्या ताब्यात दिले. याप्रकरणी येरवडा पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. आरोपीला अटक केल्यानंतर 15 तासांनंतर त्याची जामीनावर सुटका झाली.

अनिस अवधिया व अश्विनी कोस्टा (रा. पुणे, मूळ- राजस्थान) असं मृत्यू झालेल्या दोघांची नावे आहेत. याप्रकरणी येरवडा पोलीस ठाण्यात अकिब रमजान मुल्ला (24, रा. चंदननगर, मूळ- सोलापूर) या तरुणानं तक्रार दिली आहे. त्यानुसार पोलिसांनी कारचालक 17 वर्षीय 8 महिने वयाच्या अल्पवयीन मुलावर गुन्हा नोंद केला असून, त्याला ताब्यात घेतलं आहे. तत्पूर्वी पोलिसांनी याप्रकरणात गुन्हा नोंद केला आहे.

मात्र आरोपीला अटक केल्यानंतर 15 तासांत त्याची जामीनावर सुटका झाली. त्याचे वकील प्रशांत पाटील म्हणाले की न्यायालयानं अल्पवयीन मुलाला अटींवर जामीन मंजूर केला. त्याला येरवड्यातील वाहतूक पोलिसांसोबत 15 दिवस काम करावे लागेल, अपघातांवर निबंध लिहावा लागेल, त्याच्या मद्यपानाच्या सवयीवर उपचार करावे लागतील आणि समुपदेशन सत्र घ्यावे लागेल. आरोपी हा पुण्यातील एका प्रतिष्ठित बिल्डरचा मुलगा आहे.

पुण्यात कार्यरत असलेले चोवीस वर्षीय अनिश अवधिया आणि अश्विनी कोष्टा हे दोघेही मध्य प्रदेशातील अभियंते मित्रांसोबत गेट-टूगेदर करून दुचाकीवरून परतत होते. Porsche ताशी 200 किमी पेक्षा जास्त वेगानं येत असल्याचं प्रत्यक्षदर्शींचं म्हणणं आहे आणि त्यावर नंबर प्लेट नव्हती, त्या गाडीनं बाइकला धडक दिली. अश्विनी हवेत सुमारे 20 फूट फेकली गेली आणि जोरात खाली पडली, असं एका प्रत्यक्षदर्शीनं सांगितलं. अनिशला कारवर फेकला गेल्याने तो गंभीर जखमी झाला. दोघांचा जागीच मृत्यू झाला.

‘हा अपघात पहाटे 2.15 च्या सुमारास झाला. कार पूर्ण वेगात होती. कार दुचाकीला आदळल्यानंतर चालक पळून जात होता, परंतु एअरबॅग्ज तैनात केल्या होत्या. त्याला रस्ता दिसत नव्हता आणि त्याने कार पार्क केली आणि त्याचवेळी स्थानिकांनी त्यांना पकडले. कारमध्ये दोन प्रवासी होते, त्यापैकी एक जण पळून गेला.

15 मिनिटांत पोलीस घटनास्थळी पोहोचल्याचं प्रत्यक्षदर्शींनी सांगितलं.

अशी माहिती मिळाली आहे की, अल्पवयीन मुलगा त्याच्या मित्रांसोबत एका पबमधून परतत होता जिथे ते त्यांच्या इयत्ता 12 ची परीक्षा उत्तीर्ण झाल्याचा आनंद साजरा करण्यासाठी पार्टी करत होते.

पीडितांपैकी एकाच्या मित्राच्या तक्रारीनंतर, निष्काळजीपणा आणि रॅश ड्रायव्हिंगमुळे मृत्यू झाल्याच्या या कलमांखाली एफआयआर नोंदवण्यात आला. तरुणाचे वडील आणि त्याला दारू पुरवणाऱ्या पबवरही गुन्हा दाखल होण्याची शक्यता आहे, असं पोलिसांनी सांगितलं आहे.

अतिरिक्त पोलिस आयुक्त मनोज पाटील यांनी इंडियन एक्स्प्रेसला सांगितलं की, त्यांनी किशोरवयीन मुलाची कोठडी आणि प्रौढ म्हणून त्याच्यावर खटला चालवण्याची परवानगी मागितली होती, परंतु न्यायालयानं ती नाकारली.

अनेक प्रत्यक्षदर्शींनी दावा केला आहे की तो मुलगा आणि त्याचे मित्र खूप मद्यधुंद अवस्थेत होते, त्यांचा वैद्यकीय चाचणी अहवाल अद्याप प्राप्त झालेला नाही.

एनडीटीव्हीनं दिलेल्या वृत्तानुसार रस्ता सुरक्षेसाठी काम करणाऱ्या एका स्वयंसेवी संस्थेचे अध्यक्ष अनुराग कुलश्रेष्ठ यांनी सांगितलं की, ‘कायद्याची भीती राहिलेली नाही. पुण्यात जेव्हा अधिकाऱ्यांनी हेल्मेट नियम लागू करण्याचा प्रयत्न केला तेव्हा राजकीय पक्षांनी विरोध केला. आम्ही अनुशासनहीन समाज जीवन जगत आहोत’.

Tags:

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई खासगी वाहनांवरील ‘पोलिस’ नाव-लोगोवर कारवाई
शहरातील अनेक खासगी दुचाकी आणि चारचाकी वाहनांवर ‘पोलिस’ असा मजकूर, पोलिस विभागाशी संबंधित लोगो किंवा विविध चिन्हे लावल्याचे निदर्शनास येत...
चाकण-तळेगाव उद्योगांना मोठा दिलासा
भोसरी येथील विजयदुर्ग 'क' क्षेत्रीय कार्यालयात ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
स्वातंत्र्य दिनानिमित्त भक्ती-शक्ती येथे राष्ट्रभक्तीचा जागर
गुरुवर्य अकॅडमी स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
चऱ्होलीच्या अ‍ॅपेक्स स्कूल अ‍ॅण्ड ज्युनियर कॉलेजमध्ये स्वातंत्र्यदिन उत्साहात साजरा
एसपीजी इंटरनॅशनल पब्लिक स्कूलमध्ये ८० वा स्वातंत्र्य दिन उत्साहात साजरा;