आपल्याकडे सिनेमागृहांची कमतरता आहे… WAVES 2025 च्या मंचावर आमिर खान स्पष्टच बोलला

आपल्याकडे सिनेमागृहांची कमतरता आहे… WAVES 2025 च्या मंचावर आमिर खान स्पष्टच बोलला

मुंबईतील जियो वर्ल्ड कन्व्हेंशन सेंटरमध्ये 1 मे पासून वर्ल्ड ऑडियो व्हिज्युअल अँड एंटरटेनमेंट समिट (WAVES) सुरू आहे. यामध्ये देश-विदेशातील सिनेमाशी संबंधित लोक सहभागी होत आहेत आणि विविध विषयांवर चर्चा होत आहे. इव्हेंटच्या पहिल्या दिवशी अल्लू अर्जुन, शेखर कपूर, दीपिका पादुकोण आणि शाहरुख खान यांसारख्या तारकांनी सहभाग घेतला. तर दुसऱ्या दिवशी, म्हणजेच 2 मे रोजी मिस्टर परफेक्शनिस्ट म्हणून ओळखला जाणारा आमिर खान मंचावर दिसले.

आमिर खान यांच्यासोबत मंचावर मॅडॉक फिल्म्सचे दिनेश विजान आणि पीव्हीआर आयनॉक्सचे संस्थापक अजय बिजली देखील होते. या तिघांचा विषय होता ‘स्टुडिओज ऑफ फ्यूचर.’ या विषयावर बोलताना आमिर खान म्हणाला की, भारतीय लोकसंख्येच्या प्रमाणात थिएटर्सची संख्या कमी आहे.

आमिर खान काय म्हणाला?

आमिर खान म्हणाला की, “माझा नेहमीच विश्वास आहे की, भारताच्या आकारमान आणि येथे राहणाऱ्या लोकसंख्येच्या तुलनेत येथे खूपच कमी सिनेमागृहे आहेत. भारतात साधारण 10 हजार स्क्रीन्स आहेत. पण अमेरिकेत, जिथे आपल्या देशाच्या लोकसंख्येचा एक तृतीयांश आहे, तिथे 40 हजार स्क्रीन्स आहेत आणि चीनकडे 90 हजार स्क्रीन्स आहेत.”

2 टक्के लोक पाहतात चित्रपट

आमिर खान पुढे म्हणाले, “10 हजार स्क्रीन्सपैकी निम्म्या स्क्रीन्स दक्षिण भारतात आहेत आणि उरलेल्या संपूर्ण भारतात. त्यामुळे हिंदी चित्रपटांसाठी फक्त 5 हजार स्क्रीन्स उपलब्ध आहेत. गेल्या काही वर्षांतील आमच्या सर्वात मोठ्या हिट चित्रपटाला, मग तो कोणत्याही भाषेतील असो, 3 कोटी लोकांनी पाहिला आहे. हे आपल्या एकूण लोकसंख्येच्या फक्त 2 टक्के आहे. इतक्या कमी लोकांचे यशस्वी चित्रपट थिएटर्समध्ये येणे हे आश्चर्यकारक आहे.”

वर्ल्ड ऑडियो व्हिज्युअल अँड एंटरटेनमेंट समिटचे आयोजन भारत सरकारतर्फे करण्यात आले आहे. हा चार दिवसांचा कार्यक्रम आहे. 4 मे रोजी या इव्हेंटचा समारोप होईल. येत्या काही दिवसांत आणखी अनेक मोठे तारे मंचावर वक्ता म्हणून दिसणार आहेत.

About The Author

Manisha Thorat- Pisal Picture

सौ. मनिषा-थोरात-पिसाळ गेल्या १२ वर्षांपासून पत्रकारिता क्षेत्रात कार्यरत आहेत. ‘‘न्यूज एक्सप्रसे मराठी’’ या पुणे जिल्ह्यातील आघाडीच्या न्यूज पोर्टलच्या कार्यकारी संपादक म्हणून जबाबदारी सांभाळत आहेत. सामाजिक, राजकीय, शैक्षणिक आणि औद्योगिक क्षेत्रातील विविध समाजपयोगी उपक्रमांमध्ये त्यांनी योगदान दिले आहे. 

Post Comment

Comment List

Advertisement

Latest News

पश्चिम रेल्वेवर आज 4 तासांचा जम्बोब्लॉक, कुठे, कधी, वेळ तर जाणून घ्या पश्चिम रेल्वेवर आज 4 तासांचा जम्बोब्लॉक, कुठे, कधी, वेळ तर जाणून घ्या
मुंबईकरांची लाईफलाइन असलेली लोकल अविरत धावत असते. रोजच्या रोज लाखो प्रवाशांचा, चाकरमान्यांचा भार वाहणाऱ्या या रेल्वेच्या तिन्ही मार्गांवर वेळोवेळी देखभालीच्या,...
‘पाठ्यपुस्तकात मुघलांवर 8 धडे आणि आपल्यावर फक्त 1…’, आर माधवनने वास्तवावर ठेवलं बोट
Waves Summit ची जगभर चर्चा; दुसर्‍या दिवशी 90 हून अधिक देशांच्या सेलिब्रिटींचा भरला मेळा
WAVES 2025: संगीतापासून चित्रपट निर्मितीपर्यंत… ‘क्रिएट इन इंडिया चॅलेंज’ च्या विजेत्यांची यादी
अजितदादांची घाई, नाराज मेधाताई; इमारतीच्या उद्घाटनावरून महायुतीत ‘नाराजी’ नाट्य
व्हॉट्सअ‍ॅपवरून द्या तिरुपती बालाजी मंदिराचा फीडबॅक
पोलीस आयुक्तालयाच्या बुद्धीचा ‘फिटनेस’ गेला, ध्वजारोहणाच्या परेडसाठी मुदत संपलेली गाडी! RTO चे नियम वाहतूक शाखेने पायदळी तुडवले